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KAMPUNI YA UENDELEZAJI JOTOARDHI TANZANIA
TOLEO MAALUM LA SABASABA 2025
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Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Map-
induzi Mhe. Dkt. Hussein Ali Mwinyi akiwa ameam-
batana na mwenza wake Mama Mariam Mwinyi
ameonesha kufurahishwa na hatua za uendelezaiji
nishati ya jotoardhi nchini hali inayoipa ari na
nguvu mpya Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi
Tanzania (TGDC) alipotembelea banda la TGDC
katika maonesho ya Sabasaba Julai 7, 2025 (siku
ya siku kuu ya Sabasaba).

Akitoa taarifa ya hatua za uendelezaji miradi ya
jotoardhi mbele ya Mhe.Rais Mwinyi, Meneja wa
Kampuni ya TGDC Mha.Mathew Mwangomba
amesema kwa sasa wapo katika hatua ya uhakiki
mradi wa jotoardhi Ngozi uliopo mkoani Mbeya
ambao utapelekea kuendeleza safari ya uimarish-
qji usalama wa umeme kupitia miradi ya nishati
mbadala itokanayo na vyanzo mbadala ukiacha

vile vya maiji na gesi kama ilivyozoeleka.

Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania TGDC
inashiriki maonesho ya 49 ya kimataifa ya Biasha-
ra (Sabasaba) ambapo inatumia fursa hiyo kutoa
elimu ya rasilimali ya jotoardhi kwa wadau
mbalimbali wanaotembelea maonesho hayo
lakini pia inatumia fursa hiyo kukaribisha
wawekezaji wa ndani na nje ya nchi kwenye rasili-
mali ya umeme wa jotoardhi nchini.

TGDC ni Kampuni tanzu ya Shirika la Umeme Tan-
zania TANESCO iliyoanzishwa mwaka 2013 na
kuanza rasmi utekelezaji wa majukumu yake
mwaka 2014 kwa lengo la kufanya tafiti na kuende-
leza rasilimali ya jotoardhi nchini ili kufua umeme
kupitia mvuke wa majimoto.




Mhandisi Luhemeja Aipongeza
TGDC, Ahimiza Iwasilishe Andiko la
Kaboni

Sabasaba, Dar es Salaam.

Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa Rais, Mhandisi
Cyprian Luhemeja ametoa wito kwa Kampuni ya
Uendelezaiji Jotoardhi Tanzania (TGDC) kuwasili-
sha andiko mradi la soko la Kaboni kabla ya
mwaka wa fedha kufikia tamati katika ofisi anayoi-
simamia kwa lengo la kuhakiki taasisi hiyo inaso-
mana na mifumo ya taarifa ya wizara.

Ametoa wito huo Julai 6, 2025 alipotembelea
banda la TGDC na kuelezwa hatua ya utekelezaji
miradi ya maendeleo ya jotoardhi katika maone-
sho ya 49 ya kimataifa Sabasaba yaliyoanza Juni
28, 2025, yanatarajiwa kumalizika Julai 13, 2025.

“niwapongeze sana TGDC kwa mnachokifanya. Ni-
wahimize kuwasilisha andiko la mradi kuhusu
masoko ya kaboni. Lakini pia, ni wakati mzuri wa
kuhuisha taarifa zenu zisomane na taarifa za
Wizara upande wa Mazingira kwa kuwa mnaweza
kuwa mnafanya kazi kubwa ila taarifa tulizonazo
zikawa zinaonesha mmefanya kazi kidogo na kwa
uhakika upande wa jotoardhi kuna kaboni nyingi
ambayo itaipatia Serikali yetu pesa nyingi”. Alise-
ma Mhandisi Luhemeja.

Kwa upande mwingine, Afisa Mkuu wa Mawasiliano
wa TGDC Bi. Khadija Faru alimweleza Mhandisi
Luhemeja jinsi TGDC ilivyojiandaa kuhakiki Rasili-
mali ya Jotoardhi katika Mradi wa Jotoardhi Ngozi
uliyopo Mkoani Mbeya na kuahidi kuwasilisha
andiko la mradi la Biashara ya Kaboni ndani ya
kipindi kifupi ili kuendana na kalenda za utekelezaji
shughuli za Serikali.

TGDC ni miongoni mwa taasisi zinazoshiriki mao-
nesho ya 49 ya kimataifa ya Biashara Sabasaba
na inaendelea kuwakaribisha wananchi na
wawekezaji kufika ili kuwekeza kwenye Sekta ya
Umeme wa Jotoardhi.
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“Niwapongeze sana TGDC kwa
mnachokifanya. Niwahimize ku-
wasilisha andiko la mradi kuhusu
masoko ya kaboni. Lakini pia, ni
wakati mzuri wa kuhuisha taarifa
zenu zisomane na taarifa za Wizara
upande wa Mazingira kwa kuwa
mnaweza kuwa mnafanya kazi
kubwa ila taarifa tulizonazo zikawa
zinaonesha mmefanya kazi kidogo
na kwa uhakika upande wa
jotoardhi kuna kaboni nyingi

ambayo itaipatia Serikali yetu
pesa nyingi”.

Mhandisi Luhemeja.
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AHSANTENI SANA WADAU WETU WOTE MLIOTEMBELEA
BANDA LETU KATIKA MAONESHO YA SABASABA

TGDC

Nyumba Na. 25 Ursino,
Barabara ya Mwai Kibaki
P.O Box: 14801 Dar es Salaam
Phone No: +255 687 833 855

Email: info@tanesco.co.tz
www.tgdc.go.tz
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